ભાગ્યનું તીર

આપણે અજાણતાં કર્મના બીજ ઉત્પન્ન કરીએ છીએ અને જ્યારે અનુકૂળ સમય આવે છે ત્યારે આ અંકુર ફૂટતા હોય છે અને પોતાનું ફળ આપે છે.
કર્મ બ્રહ્માંડના સંતુલનનો એક ભાગ છે, દરેક પ્રતિક્રિયાને તેની ગતિ દ્વારા આગળ આવવા દે છે.
કર્મ કેવી રીતે કાર્ય કરે છે? તમે જેવા કર્મ કરો છો તેનું વળતર તમને મળે છે. સારા કામનું વળતર સારૂં પાછું આવે છે.
કોઈ પણ મનુષ્યનું અસ્તિત્વ તેની મુશ્કેલીઓ વિના નથી. અહંકાર તેના તેની પોતાની મુશ્કેલીઓનો ઉશ્કેર કરે છે. તેમ છતાં કર્મ વ્યક્તિ જે કરે છે તેના દ્વારા ખેંચાય છે, તે હકીકતમાં, જે લાંબા સમયથી વિચારે છે અને જે ભારપૂર્વક અનુભવે છે, અથવા માનસિક ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે તેના દ્વારા પણ બનેલું છે. વળતરનો કાયદો તેના ઈનામો અને દંડને માનસના મન મુજબ માપતો નથી. વાતાવરણ તમને તમારા અંગત કર્મના આધારે તમારી જરૂરિયાત મુજબ આકર્ષિત કરે છે. તમને જેની જરૂર છે તે સમાજ મુજબ, જાતિ, અથવા રાષ્ટ્ર કે જેનાના તમે સદસ્ય છો, તે શું કરે છે તેની જરૂરિયાત છે તેની માંગ કરે છે – વધુ સારી રીતે જાણીયે તો તે છે. સામૂહિક કર્મ.
કર્મ પોતાને એવી ઘટનાઓ દ્વારા વ્યક્ત કરે છે જે આકસ્મિક લાગે છે, પરંતુ તે ફક્ત સપાટી પર હોય છે.
આપણામાંના દરેક બ્રહ્માંડમાં ગાઈએ છીએ અને બ્રહ્માંડ એ જ ધૂનમાં તમને જવાબ આપે છે. કર્મ તમને મોટે ભાગે તમે જે આપ્યું તેજ તમને પાછું આપે છે.
આપણું બાહ્ય દુ:ખ એ આપણી આંતરિક નિષ્ફળતાના પ્રતીકો અને લક્ષણો છે. યાદ રાખવા માટે, દરેક સ્વયં-સર્જિત દુ:ખ, અનિષ્ટ ટાળી શકાય તેવું છે. ઘટનાઓ તમને કેટલી હાનિ પહોંચાડી શકે છે તે સંપૂર્ણપણે તમારા પર નિર્ભર છે.

Leave a Reply

*