સાહેર અગિયારીની 175મી સાલગ્રેહની ઉજવણી

હોરમસજી દાદાભોય સાહેર અગિયારીની ભવ્ય 175મી વર્ષગાંઠ પ્રસંગે, અગિયારી બિલ્ડિંગને સુંદર રીતે ફૂલો અને રંગોળીથી શણગારવામાં આવ્યા હતા. સવારે 10:00 કલાકે, પંથકી એ. આર. જાલ કાત્રક અને છ મોબેદો દ્વારા જશનની પવિત્ર ક્રિયા કરવામાં આવી. ત્યારબાદ હાજર મોબેદો અને હમદીનો દ્વારા હમબંદગી કરવામાં આવી. ત્યારબાદ ઉપસ્થિત સૌને ચાસનીનું વિતરણ કરાયું હતું.
અધ્યક્ષ અને મેનેજિંગ ટ્રસ્ટી, પર્સિસ વાચ્છાએ મરહુમ સ્કાયલા રૂસ્તમજી વાચ્છાના ફોટોનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું અને નવનિયુક્ત ટ્રસ્ટી – ડો. બરજોર આંટીયાને થોડા શબ્દો કહેવા વિનંતી કરી હતી. શરૂઆતમાં, એરવદ ડો. આંટીયાએ પવિત્ર ફ્રવશી અને અગિયારીના સ્થાપક – મરહુમ હોરમસજી દાદાભોય સાહેરની પ્રશંસા કરી, 175 વર્ષથી છેલ્લા ટ્રસ્ટીઓ, પંથકી સાહેબ, મોબેદ સાહેબ અને સાહેર અગિયારીના કાર્યકરોને આદરપૂર્વક યાદ કરવામાં આવ્યા. ખંતપૂર્વક ધાર્મિક કાર્યક્રમો કરવા અને અગિયારીના પવિત્ર અગ્નિને જીવંત રાખવા માટે એરવદ જાલ કાત્રકનો આભાર માનવામાં આવ્યો.
તેમના જીવનકાળમાં સ્કાયલા રૂસ્તમજી વાચ્છાની પ્રશંસા કરતા એરવદ ડો. આંટીયા એ જણાવ્યું કે તે અગિયારીની સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખવા ઉપરાંત ઉદારતાથી તેમના ટ્રસ્ટને સમય અને આર્થિક સહાય આપવામાં તેમની ભૂમિકા વિશે વાત કરી હતી. તેમણે અગિયારીના સંપૂર્ણ સ્ટાફની જરૂરિયાતોની સંભાળ રાખી,
નવસારી ખાતે સિનિયર સિટીઝન હોમ અને સંજાણ ખાતે ધર્મશાળાની આર્થિક સહાયતા કરતી અન્ય સંસ્થાઓ પણ – તે વંચિત લોકો માટે તારણહાર હોવા સમાન હતા. એરવદ ડો. આંટીયાએ તેમના આત્માને અગિયારી અને સમુદાયને યોગ્ય દિશામાં માર્ગદર્શન અને સંભાળ રાખવા પ્રાર્થના કરી. તેમને એ વાત શેર કરીને આનંદ થયો કે તેમની વહુ, પર્સિસ વાચ્છા તેના પગલે ચાલે છે.
તેમના ભાષણ અને પ્રસંગને સમાપ્ત કરીને, તેમણે પ્રાર્થના કરી કે અગિયારીની પવિત્ર અગ્નિ આવતા ઘણા વર્ષો સુધી સદાબહાર રહે.

Leave a Reply

*