સમુદાય યઝદી દેસાઈને શ્રદ્ધાંજલિ આપે છે

હિંમત અને પ્રામાણિકતાનો માણસ,
એક પ્રબળ સાથીદાર, એક સાચો પારસી
યઝદી અને મેં અલગ-અલગ વિચારધારાઓ સાથે શરૂઆત કરી હતી, પરંતુ સમય જતાં, અમે એકબીજાને સાચા અર્થમાં માન આપવા અને પ્રશંસા કરવા લાગ્યા. યઝદી હંમેશા તમામ અવરોધો સામે, જે સાચું હતું તેના માટે ઉભા રહ્યા. તે ખરેખર બહાદુર હતા તે વાતને આગળ ધપાવતા હતા અને તેના પરિણામોને વાંધો ન હોવા છતાં સત્તાનો સામનો કરવાની હિંમત હતી. 2015ની ચૂંટણીઓ દરમિયાન, જ્યારે અમે બંને બીપીપીની ટ્રસ્ટીશિપ માટે પ્રચાર કરી રહ્યા હતા, ત્યારે અમે એકબીજાના ઝુંબેશોને સક્રિય અને પરસ્પર સમર્થન આપ્યું અને સમુદાયના સભ્યોને એકબીજાને મત આપવા પ્રોત્સાહિત કર્યા.
જ્યારે તેઓ હંમેશા જે યોગ્ય હતું તેના માટે ઉભા રહેતા હતા, પરંતુ તેઓ ક્ષુદ્ર રાજકારણમાં નહોતા. તેમના હૃદયમાં સમુદાયનું શ્રેષ્ઠ હતું અને અમારા સમુદાયના સારા માટે ઉમદા દ્રષ્ટિકોણ રાખ્યો હતો. સમુદાય માટે તેમની સમર્પિત અને ચોવીસ કલાક સેવા એ પ્રશંસનીય વારસાનો એક મોટો હિસ્સો બનાવે છે જે તેમણે પાછળ છોડ્યો છે, જે અમને, તેમના સાથી ટ્રસ્ટીઓને અમે જે સારું કામ શરૂ કર્યું છે તે ચાલુ રાખવા માટે ખૂબ જ પ્રેરણા આપે છે. પરંતુ તેથી વધુ, અમે તેમની પત્ની અનાહિતા જે તેમના ભવ્ય વારસાને આગળ ધપાવવા માટે, એક દાયકાથી વધુ સમયથી સમુદાય સેવા માટે સમાન રીતે પ્રેરિત અને સમર્પિત છે. તેણી તેમની આદર્શ સાથી અને ભાગીદાર હતી અને તેઓએ સમુદાય સેવાના સામાન્ય ધ્યેયને વહેંચ્યા હતા.
અમારા વિચારો અને પ્રાર્થના અનાહિતાની સાથે છે અને અમે નુકસાન અને શોકના આ મુશ્કેલ સમયમાં તેની પાછળ ઊભા છીએ. અમે યઝદીને ખૂબ જ યાદ કરીશું, કારણ કે અમે તેમના આત્માને શાશ્વત શાંતિ પ્રાપ્ત કરવા માટે પ્રાર્થના કરીએ છીએ. ગરોથમાન બેહેસ્ત.

કેરસી રાંદેરિયા – બીપીપી ટ્રસ્ટી


યઝદી દેસાઈ – અસાધારણ સમયમાં અસાધારણ માણસ
યઝદી દેસાઈએ 22 વર્ષ સુધી સમુદાયની સેવા કરી, નિ:સ્વાર્થપણે સમય શક્તિ અને પૈસા ગરીબોની મદદ, જરૂરિયાતવાળા અને મુશ્કેલીમાં હતા તેવા લોકો માટે સમર્પિત કર્યા તેઓ બધા તેમના નિરાશાના સમયમાં તેમની તરફ વળ્યા. એક પ્રિય પતિ, વિશ્વાસુ મિત્ર, પરંપરાનો રક્ષક અને વિશ્વાસનો રક્ષક – આ રીતે વ્યક્તિ તેને યાદ કરે છે.તેમની પત્ની અનાહિતા સાથે, તેમણે પરંપરાઓને સમર્થન આપ્યું અને દરેક વિવાદનો સામનો કર્યો. તેઓ બે કારણોસર બીપીપીના ટ્રસ્ટીશીપ માટે ઉભા હતા – ડુંગરવાડીની સુરક્ષા માટે; અને ધર્મની રક્ષા અને જાળવણી માટે તેમણે અને અનાહિતાએ તેમની સાથે મળીને ધર્મ માટે કામ કર્યું હતું.

– ફિરોઝા અને ખોજેસ્તે મિસ્ત્રી

તેમના નિધન વિશે જાણીને દુ:ખ થયું
બોમ્બે પારસી પંચાયતના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ શ્રી યઝદી દેસાઈના નિધન વિશે જાણીને અમને ખૂબ જ દુ:ખ થયું છે. એફ.ડી. અલ્પાઈવાલા મ્યુઝિયમની પુન:સ્થાપના માટે અમને શ્રી દેસાઈ તરફથી સંપૂર્ણ સમર્થન અને પ્રોત્સાહન મળ્યું. તેમના માર્ગદર્શન અને સલાહનું અમારા દ્વારા હંમેશા સ્વાગત અને પ્રશંસા કરવામાં આવી. તેમના આત્માને શાશ્વત શાંતિ મળે.

-ફિરોઝા જે ગોદરેજ અને ફિરોઝા પંથકી મિસ્ત્રી

તે અમને પ્રેરણા આપવાનું ચાલુ રાખશે…
બીપીપીમાં તેમના સાથીદાર તરીકે, મને યઝદી હંમેશા નમ્ર જોવા મળ્યા. તે ગરીબો સાથે ખૂબ જ આદર અને ગૌરવ સાથે વર્તતા અને જરૂરિયાતમંદોને મદદ કરવા હંમેશા ઉત્સુક રહેતા – જો બીપીપી દ્વારા નહીં, તો વ્યક્તિગત રીતે પણ! તેમની પ્રામાણિકતા નિર્વિવાદ હતી અને લાંબા સમય સુધી કામ કરવાની તેમની ક્ષમતા અવિશ્વસનીય હતી. તેમના બે સૌથી ઉત્કૃષ્ટ ગુણો ધીરજ અને દ્રઢતા હતા. તે વિચાર, શબ્દ અને કાર્યમાં ઉદાર હતા.

અરનવાઝ જે. મીસ્ત્રી બીપીપીના ભૂતપૂર્વ ટ્રસ્ટી

Leave a Reply

*