મુંબઈની મેરેથોનમાં મોબેદજી

દાદીશેઠ અગિયારી (ફાઉન્ટેન, મુંબઈ)ના પંથકી (મુખ્ય ધર્મગુરૂ) એરવદ જહાંગીરજી મોબેદજી, 50 વર્ષથી વધુ સમયથી અને તેમના પુત્ર યઝદ, અનુક્રમે 2007 અને 2011માં મેરેથોનમાં ભાગ લેતા મુંબઈ મેરેથોનમાં નિયમિત સહભાગી રહ્યા છે.
પિતા-પુત્રની જોડીએ તાજેતરમાં મુંબઈ મેરેથોનની 2023ની આવૃત્તિ પૂર્ણ કરી, રમત પ્રત્યેના તેમના દૃઢ નિશ્ચયને પુનરોચ્ચાર કર્યો.
71 વર્ષીય જહાંગીરજી અને તેમના 40 વર્ષીય યઝદે સાડા ત્રણ કલાકમાં હાફ મેરેથોન પૂરી કરી, જેમાં 55,000 થી વધુ સહભાગીઓ હતા, જેમાં મોટી સંખ્યામાં સેપ્ટ્યુએજનેરિયન્સનો સમાવેશ થાય છે. જે આ જોડીને બાકીના લોકોથી અલગ બનાવે છે તે છે યઝદની અસાધારણ યાત્રા જે બધા માટે પ્રેરણારૂપ છે. ગંભીર ગૂંચવણો સાથે 1983માં જન્મેલા યઝદ ચાર વર્ષની ઉંમર સુધી ઊભા રહેવામાં પણ અસમર્થ હતા. 1987 અને 2000 ની વચ્ચે, યઝદે મોટી શસ્ત્રક્રિયાઓ (એક ઓપન હાર્ટ અને અન્ય ન્યુરો-સર્જરીઓ સહિત)ની શ્રેણીમાંથી પસાર થઈ, જેના કારણે તે ગંભીર જન્મજાત વિકલાંગતાઓને દૂર કરવામાં સક્ષમ બન્યા. આજે યઝદે અનેક ક્ષેત્રોમાં પોતાની ઓળખ બનાવી છે.
કોવિડ રોગચાળા દરમિયાન પણ, શિખર માવજત સ્તર જાળવવા માટે બંનેએ દરરોજ પ્રેક્ટિસ કરી હતી. જે તેમના દોડવાના નિર્ભેળ આનંદને ચાલુ રાખે છે.

Leave a Reply

*