લોર્ડ કરણ બીલીમોરિયા બ્રિટીશ ઉદ્યોગ મહાસંઘના પ્રથમ ભારતીય પ્રમુખ તરીકે પદ સંભાળશે

બ્રિટિશ ઉદ્યોગ સંઘના (સીબીઆઈ) ના પ્રમુખપદ સંભાળનાર લોર્ડ કરણ બિલિમોરિયા એ પ્રથમ ભારતીય બનશે તે જાણીને વિશ્ર્વવ્યાપી સમુદાય માટે ખરેખર ગૌરવની ક્ષણ હતી. ધ વોઈસ ઓફ બ્રિટીશ ઈન્ડસ્ટ્રી જે ઉદ્યોગમાં 1,90,000 સભ્યો છે જે 7 મિલિયન લોકોને રોજગારી આપે છે. પ્રખ્યાત કોબ્રા બીયરની સ્થાપના કરનાર અને બર્મિંગહામ યુનિવર્સિટીના ચાન્સેલર રહી ચૂકેલા ક્રોસબેંચ પીઅર લોર્ડ કરણ બિલિમોરિયા, આ વર્ષની શરૂઆતમાં સીબીઆઈના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ તરીકે ચૂંટાઈ આવ્યા હતા અને જૂન 2020માં બે વર્ષના કાર્યકાળ માટે પ્રમુખપદ સંભાળશે. 57 વર્ષીય લોર્ડ બિલિમોરિયા એક પારસી છે, જેના પિતા લેફ્ટનન્ટ જનરલ ફરીદૂન નોશીર બિલિમોરિયા (લોકપ્રિય જનરલ બિલી તરીકે જાણીતા હતા) હતા.
સંમેલનની બાજુમાં બોલતા, લોર્ડ બિલિમોરિયાએ જણાવ્યું હતું કે એસોસિએશનના પ્રમુખ તરીકેની તેમની પ્રાથમિકતામાં યુકે-ભારતના સંબંધોને ટર્બો ચાર્જ કરવાનું રહેશે. મેં હંમેશાં કહ્યું છે કે જો યુકે સાથે ખાસ સંબંધ હોય તો તે બે દેશો સાથે છે – એક, અલબત્ત, યુ.એસ. અન્ય ભારત સાથે.
યુકે ભારતીય રોકાણકારો માટે મુખ્ય ધંધાનું સ્થળ છે. સામાન્ય રીતે ટોચના પાંચ રોકાણકારોમાં ભારતનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

*