અરદીબહેસ્ત યશ્ત – 1

અરદીબહેસ્ત અમેશાસ્પંદ સ્વર્ગ ઉપર રાજ કરે છે અને તે દુષ્ટ જાદુગરો અને દુષ્ટ કરનારાઓથી બચાવનાર છે. અરદીબહેસ્ત અમેશાસ્પંદ વ્યક્તિગત કુંડળીમાં મંગલ (મંગળ)ની અસરને તોડે છે. (મંગળ એક શુષ્ક, લાલ અને જ્વલંત ગ્રહ છે. પ્રકૃતિ દ્વારા તેને પુરૂષદર્શી, ઉર્જા દશાર્વનાર – રચનાત્મક અને વિનાશક બંને છે.)
અરદીબહેસ્તનો અર્થ આતશ છે અને નીચે મુજબ આતશના 6 વિવિધ પ્રકારો છે:
(1) બેરેજો સવાંગે: આતશ જે દાદર અહુરા મઝદાના દરબારમાં રહે છે અને તેને ‘મિનો કરકો’ પણ કહેવામાં આવે છે. તે હોરમઝદની બધી રચનાઓમાં ઉર્જા, શાંતિ અને સુલેહ લાવે છે.
(2) વોહુ ફ્રીઆન: આ આતશ માણસ અને પ્રાણીઓની અંદર રહે છે અને તે જ તેમની જીવનશક્તિ છે. તે માણસની અંદર એક મોટી ચેતનાનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. તે વ્યક્તિમાં પ્રેમ, કરૂણા, અને ન્યાય પ્રગટ કરે છે.
(3) અહુરવા જીસ્ટ: આ આતશ વનસ્પતિના રાજ્યમાં રહે છે અને તેનો અર્થ છે ‘સૌથી આનંદકારક’. તે માણસને તેની અંદર સુપ્ત આનંદ લાવવાની ફરજ પાડે છે કારણ કે પાક દાદર અહુરા મઝદાની બધી રચનાઓ પ્રેમ અને ખુશીઓથી ભરેલી છે. બધી સૃષ્ટિનો જન્મજાત સ્વભાવ સુખ છે – આપણે બધાએ આ હકીકતનું પાલન કરવું જોઈએ, અને આપણા અસ્તિત્વનું સંતુલન જાળવવું જોઈએ.
(4) વજીષ્ઠ: વીજળીનો આતશ, આ અગ્નિ પત્થરોમાં રહે છે. તેથી, જ્યારે બે પથ્થરો એક સાથે અથડાય છે, ત્યારે એક સ્પાર્ક ઉત્પન્ન થાય છે, જે આગ બનાવવાની સંભાવના દર્શાવે છે. તે ઝડપી ક્રિયાની આગ છે, તદ્દન વીજળીની જેમ, જેનો ઉદભવ થાય છે.
(5) સ્પેનિસ્તે: આતશ કે જેના પર આપણે ખોરાક રાંધીએ છીએ અને જે આખા વિશ્ર્વમાં ફેલાયેલો છે. તે માણસને પોતાના અંદરનું સારાપણું સહજ સ્વભાવની અનુભૂતિ કરવામાં મદદ કરે છે.
(6) નેર્યોસંઘ: રાજાઓ અને પૂજારીઓના ક્ષેત્રમાં આ આતશ રહે છે. પ્રાચીન દિવસોના રાજાઓ ફક્ત રાજા જ નહોતા કારણ કે તેઓ શક્તિશાળી અને સંપત્તિ
ધરાવતા હતા, તેઓ પોતે ભગવાનના સંચાલકો માનવામાં આવતા હતા. તેઓ ખૂબ વિકસિત
આત્માઓ હતા જે સામાન્ય લોકોને વિશ્ર્વાસ અને દિશા આપતા હતા અને રાજાઓના ક્ષેત્રમાં, પૂજારી હતા, જેઓ અહુરા મઝદા સાથે એટલા નજીકના સંબંધમાં હતા કે તેઓ રાજાની સત્તાને વટાવી ગયા અને તેમની સલાહ કાયદાના શબ્દ તરીકે લેવામાં આવી! આતશ-એ-નૈર્યોસંઘ, રાજાઓ અને પૂજારીના હૃદય અને આત્માની અંતર્ગત સારાપણું રજૂ કરે છે.
હવે, આ જ્ઞાન હોવા છતાં, આપણે તેને આપણા જીવનમાં કેવી રીતે લાગુ કરી શકીએ? હું તમને વિનંતી કરું છું કે આ કોલમ ફરીથી વાંચો અને તેની અંદર જણાવેલ તમામ ગુણો શોધી કાઢો. પવિત્ર અગ્નિના લક્ષણો ખરેખર એ લક્ષણો છે કે જેની સાથે આપણે બધા જન્મેલા છે ચાલો આપણે તેમનો ઉછેર કરીએ છીએ અને તેનું પોષણ કરીએ જેથી અંદરની અને બહારની બધી અગ્નિઓ આપણા ભવ્ય અહુરા મઝદાના તેજથી બળી જાય!

About - ડેઝી પી. નવદાર

Leave a Reply

*