2021ને સૌભાગ્યશાળી બનાવીયે !!

દરેક વ્યક્તિ 2021ને સંપૂર્ણ રીસેટ કરવા માંગે છે, અને ખરેખર ઘણી બધી વ્યક્તિગત ટેવ છે જે તમે સરળતાથી સુધારી શકો છો. આ મૂળભૂત બાબતો જેવી કે વધુ કસરત કરવી અને વધુ સારું ખાવું, નાણાં બચાવવા અને વધુ સ્મિત સાથે તંદુરસ્ત રીતો શોધવા સુધીની! તેઓ તમારા માટે આગળનાં વર્ષ અને જીવન માટે એક ‘નવા-સુધારેલા’માં ઉમેરો કરી શકે છે.
સંશોધન મુજબ, આપણી વર્તણૂકમાં આશરે 40% ટેવોનો સમાવેશ થાય છે. તમારા જીવનમાં પ્રગતિ કરવા માટે તંદુરસ્ત ટેવ બનાવવાની વ્યૂહરચનાનો અમલ કરવો (અને જૂની અસ્વસ્થ ટેવો સ્વાસ્થ્ય માટે દૂર કરવી) જરૂરી છે. એક નવી વર્તણૂક શોધવી જોઈએ જે બંનેને સંતોષ આપે.
એવું નથી કે નવા વર્ષ વિશે કંઇક જાદુઈ છે, જાદુ આપણી જાત માટે નવી કથાઓ બનાવવાની અને કથાને બદલવાની તકો શોધવાની આપણી માનસિક ક્ષમતામાં છે. આવી એક તક મળી છે 2021 જાન્યુઆરી! આપણામાંના મોટા ભાગના નવા વર્ષને નવી શરૂઆત માનતા હોવાથી, ઠરાવો અત્યંત શક્તિશાળી હોઈ શકે છે – જ્યાં સુધી તેમને આયોજન અને અમલીકરણ દ્વારા સમર્થન આપવામાં આવશે નહીં! સાકલ્યવાદી સુખાકારી વિશે એકીકૃત થીમ ધરાવતા લોકો માટે,
વધુ માટે જુઓ પાનુ 17
હું તમારી સમક્ષ સાચે જ તમારા દ્વારા વિકસિત ‘2021 માટેની વ્યૂહરચના’ રજૂ કરું છું. તમારે નીચેની 17 ટેવોની સૂચિમાંથી કોઈપણ એક આદત (તે અપનાવવાનું તમારા માટે સૌથી વધુ સરળ લાગે છે) પસંદ કરવાની જરૂર છે અને તેને 21 દિવસ (ત્રણ અઠવાડિયા) સમયગાળા માટે અનુસરો, ત્યારબાદ તમે એક વધુ ટેવ પસંદ કરો અને તેને અનુસરો. તેવી જ રીતે, તમારે દર ત્રણ અઠવાડિયા પછી, સૂચિમાંથી તમારી પસંદગીની માત્ર એક આદત ઉમેરવાની જરૂર છે, અને ખાતરી કરો કે તમે આને પ્રથમ ત્રણ અઠવાડિયા સુધી હેતુ અને પ્રતિબદ્ધતાની ભાવનાથી અનુસરો છો. 2021 ના અંત સુધીમાં, તમે તમારી જીવનશૈલીમાં આ 17 આદતોને બાંધી દો કે તેઓ તમારા અસ્તિત્વનો ભાગ બની જાય!
હું સમજું છું કે પણ ફક્ત 21 દિવસની વાત છે તેવું પોતાને કહો, અને આ 21 દિવસોમાં, તંદુરસ્ત ટેવ ધીમે ધીમે તમારામાં આવી જશે, તમારા સભાન પ્રયત્નો કર્યા વિના પણ, તમે આદત જાળવી રાખશો.
તમારી 17 આદતો:
1. તમારા જીવનમાં સનશાઇન લાવો કરો: દરરોજ સવારે તડકામાં ઉભા રહો.
2. એક દિવસ ત્રણ હૃદયની હાંસી: કુટુંબ અને મિત્રો સાથે વધુ હસવાની તકો શોધો. ચાલો આપણે લોકોની ઉપર નહીં પણ લોકો સાથે હસવાનું શીખીશું. રોજિંદા પરિસ્થિતિઓમાં અને વાતોમાં સભાનપણે રમૂજની શોધ કરો, અથવા કોમેડી મૂવી જુઓ અથવા કોઈ રમુજી પુસ્તક વાંચો.
3. ધ્યાન અને પ્રાર્થના માટે સમય રાખો: ધ્યાન અને પ્રાર્થના માટે થોડો સમય ફાળવો. તમે દિવસની થોડી મિનિટો, ધ્યાન માટે ફાળવો.
4. કવાયત અને શારીરિક પ્રવૃત્તિ: તમારી ઉંમર અને માવજત સ્તર પર આધાર રાખીને, કસરતનાં કેટલાક સ્વરૂપો શરૂ કરો અને ધીમે ધીમે પોતાને અદ્યતન સ્તરો માટે પડકાર આપો. ચાલો, ચલાવો, જોગ કરો – પરંતુ ચાલતા રહો. સરળ બોડી વેઇટ કસરતોમાં ખાસ ઉપકરણો અથવા રોકાણોની જરૂર નથી.
5. હાયડ્રેટેડ રહો: પાણીની બોટલ હાથમાં રાખો અને અને દરેક સમયે પાણીનો ઘૂટડો પીઓ હંમેશાં હાઇડ્રેટેડ રહો જેથી તમને ક્યારેય તરસ ન લાગે, કારણ કે તરસ પોતે જ ડિહાઇડ્રેશનના પ્રથમ સંકેતો છે.
6. કોલ્ડ શાવર્સ: દરરોજ વહેલી સવારે, ઠંડા પાણીથી નાહવાનું રાખો.
7. ઘાસ અથવા રેતી પર ઉઘાડે પગે ચાલો: એક દાયકા કરતા વધુ સમય સુધી વૈજ્ઞાનિક સંશોધન સૂચવે છે કે તમારું શરીર સુરક્ષિત છે અને સાજુ છે – અને તમે વધુ સારું અનુભવો છો – જ્યારે તમે પૃથ્વી પર ઇલેક્ટ્રિકલી જોડાણ કરો છો.
8. ઘઉં અને ચોખાને આરોગ્યપ્રદ મિલ સાથે બદલો: બાફેલા ચોખા તૈયાર કરવા માટે નાચની, રાજગીરા, બાજરો, જુવાર, ચણાની દાળનો લોટના સ્વરૂપમાં તંદુરસ્ત વિકલ્પો ઉમેરો. સંપૂર્ણ અને અજાણ્યા ઉત્પાદનનો ઉપયોગ કરો. તેને વધુ સ્વસ્થ બનાવવા માટે, ફણગાવેલા કઠોળનો ઉપયોગ કરો.
9. દૂધ / ડેરી ઉત્પાદનો બદલો: નાળિયેર દૂધ, બદામ દૂધ, સોયા દૂધ અથવા કોઈપણ અખરોટ આધારિત દૂધ અને તેના ઉત્પાદનો કોઈપણ પ્રાણીના દૂધ કરતાં વધુ આરોગ્યપ્રદ પસંદગી છે.
10. એનીમલ પ્રોડકટને બદલી લીલોતરીનો ઉપયોગ વધારે કરો: લીલા શાકભાજીનો વધારે ઉપયોગ કરો.
11. વધુ લીલોતરી, કઠોળ, ફ્રેશ વેજીઝ અને ફળનો સમાવેશ કરો: આ ખોરાકની વધુ પસંદગીનું સેવન તમને સંપૂર્ણ અને તૃપ્ત રાખે છે, અને તમને સંપૂર્ણ સ્વસ્થ રાખશે.
12. હંમેશાં શુધ્ધ / પ્રોસેસ્ડ ફૂડ્સ દૂર કરો: શુદ્ધ અને પ્રોસેસ્ડ ખોરાક ધીમા ઝેરથી ઓછું નથી. હું જાણું છું કે તમે તે પણ જાણો છો, પરંતુ તમે હજુ પણ તેને આહાર તરીકે લો છો.
13. ક્વિટ સુગર: શું તમારે મને કહેવાની જરૂર છે કે ખાંડ તમારા આરોગ્ય માટે વ્યસનકારક અને મોટા પ્રમાણમાં વિનાશક છે? હવે છોડો !!
14. બાળકો અને જૂના માતાપિતા સાથે ગુણવત્તાનો સમય ગાળો: કૌટુંબિક સમય દરમિયાન કોઈ મોબાઇલ નહી. સાથે ખાઓ, સાથે પ્રાર્થના કરો અને સાથે રહો!
15. ટેબલ સોલ્ટ બંધ કરો: તમે જાણો છો તે !!
16. માફ કરો અને જવા દો: તમારી પોતાની શાંતિ ભુતકાળના દુખને જવા દો અને માફ કરતા શીખો.
17. આભાર માનતા શીખોે: દરરોજ રાત્રે સુતા પહેલા માનસિક રૂપે પાંચ વસ્તુઓની સૂચિ બનાવો કે જેના માટે તમે આભારી છો.
2021ને સૌભાગ્યશાળી બનાવીયે !!

Leave a Reply

*