માસીના હોસ્પિટલે પારસી સ્પેશિયલ રૂમ સુવિધાનું ઉદ્ઘાટન કર્યું

18મી નવેમ્બર, 2021ના રોજ, માસીના હોસ્પિટલે ડો. વિસ્પી જોખીના ગતિશીલ નેતૃત્વ હેઠળ તેના મુખ્ય ઓપરેશન થિયેટરનું અત્યાધુનિક આધુનિકીકરણ તેમજ નવી સ્પેશિયલ પારસી રૂમ સુવિધાનું ઉદ્ઘાટન કરીને વધુ એક સીમાચિહ્ન હાંસલ કર્યું.
આ ઓપરેશન થિયેટર સંકુલની વિશેષતાઓમાં સ્વતંત્ર એર હેન્ડલિંગ એકમો સાથે ત્રણ મોટા ઓપરેટિંગ રૂમની હાજરી અને વોલ ક્લેડીંગ સાથે મોડ્યુલર ડિઝાઇન જે એન્ટિ-માઈક્રોબાયલ છે. આ સાથે ઓઆરમાં એચએમઆઈએસની સુવિધા સાથે સર્જિકલ અને એનેસ્થેસિયા પેન્ડન્ટ્સ અને લાઈવ સર્જરીનું લાઈવ ટ્રાન્સમિશન છે.
આ ઉપરાંત, પારસી દર્દીઓ માટે એક નવી વિશિષ્ટ સુવિધા હોસ્પિટલ દ્વારા મધ્યમ વર્ગ અને સમૃદ્ધ દર્દીઓ માટે બનાવવામાં આવી હતી. કાર્ડિયાક અને ન્યુરો સર્જરી જેવી તૃતીય સંભાળ સેવાઓ સાથે એક જ છત નીચે મોટાભાગની નિદાન સુવિધાઓ પ્રદાન કરતી મલ્ટિ-સ્પેશિયાલિટી હોસ્પિટલ સાથે પારસી બાગની નિકટતા, આને સમુદાય માટે વરદાન બનાવે છે.
અમે સાચા પારસી પરંપરાથી દિવસની શરૂઆત કરી હતી, સવારે 10:30 કલાકે જશનની પવિત્ર ક્રિયા એરવદ પરવેઝ બજાં અને એરવદ ઝેહાન તુરેલ દ્વારા કરવામાં આવી. એરવદ પરવેઝ બજાંને સમુદાય માટે કોઈ પરિચયની જરૂર નથી, એરવદ ઝેહાન તુરેલ યુવાન પાદરી છે, જે એક વર્ષ પહેલાં, ગંભીર દાઝી ગયેલી ઇજાઓ અને કોવિડ ચેપને સહન કર્યા પછી, તેના જીવન માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યા હતા. ગયા વર્ષે માસીના હોસ્પિટલમાં આપણા પ્રખ્યાત બર્ન્સ યુનિટમાં તેની સફળતાપૂર્વક સારવાર કરવામાં આવી હતી, ડો. જોખીએ શેર કર્યું. જશનમાં દાતાઓ અને પારસી ડોકટરોએ હાજરી આપી હતી અને ત્યારબાદ માનસિક આરોગ્ય એકમ સાથે ઓટી સંકુલ અને પારસી વોર્ડમાં દાતાની તકતીઓનું અનાવરણ કરવામાં આવ્યું હતું. ત્યારબાદ દાતાઓનું સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું.
હોસ્પિટલની આગળની સફર, જે તેની તમામ સુવિધાઓને અપગ્રેડ કરી રહી છે, તે ખૂબ જ વિશાળ અને નોંધપાત્ર રીતે શક્ય બની છે, જે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં યોગદાન આપનાર પારસી દાતાઓની કૃપાને આભારી છે. દાનની વિગતો અને આ ઘટનાનો ઊંડાણપૂર્વકનો અહેવાલ પારસી ટાઈમ્સની આગામી સપ્તાહની આવૃત્તિમાં અનુસરવામાં આવશે.
માસીના હોસ્પિટલ તેની ઉત્તમ સંભાળ માટે જાણીતી છે અને સો વર્ષથી વધુ સમયથી સમુદાયના સભ્યોની સહાનુભૂતિ અને કરુણા સાથે સારવાર કરે છે. છેલ્લાં કેટલાંક વર્ષોમાં, તેની ટેક્નોલોજી, ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને નિષ્ણાતોને સતત અપગ્રેડ કરીને શહેર માટે મલ્ટિ-સ્પેશિયાલિટી મેડિકલ હબ તરીકે મુંબઈને વધુ સારી રીતે સેવા આપવા માટે હોસ્પિટલે આધુનિકીકરણ દ્વારા પુનરૂત્થાન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે.

Leave a Reply

*