ઈરાનના મંત્રીએ કુર્દીસ્તાનના ઝોરોસ્ટ્રિયનોને રાહત આપવાનું વચન આપ્યું

26મી નવેમ્બર, 2021ના રોજ, ઈરાનના ઈમિગ્રેશન અને ડિસ્પ્લેસમેન્ટ મંત્રી – ઈવાન ફાયેક જાબો, કુર્દીસ્તાનના સુલેમાનીયાહ શહેરમાં ઝોરાસ્ટ્રિયન (આતેશગા) અને યેસ્ના ઝોરાસ્ટ્રિયન સંસ્થાની મુલાકાત લીધી અને ત્યાં રહેતા ઝોરાસ્ટ્રિયનોની સ્થિતિનું નજીકથી નિરીક્ષણ કર્યું. કુર્દીસ્તાન ક્ષેત્રના અવકાફ અને ધાર્મિક બાબતોના મંત્રાલયના ઝોરાસ્ટ્રિયન પ્રતિનિધિ અવત હુસમ અલ-દિનના નેતૃત્વમાં સંખ્યાબંધ ઝોરાસ્ટ્રિયનો દ્વારા તેમનું સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું તેમજ અશ્રવાન કાદિરુક – સુલેમાનીયાહમાં ઝોરોસ્ટ્રિયન મંદિરના સુપરવાઈઝર; આઝાદ સઈદ – યેસ્ના ઓર્ગેનાઈઝેશનના સુપરવાઈઝિંગ ડિરેક્ટર અને ઝોરાસ્ટ્રિયન હાઈ કમિશનના સંખ્યાબંધ સભ્યો પણ હાજર રહ્યા હતા.
કિર્કુક અને તુઝ ખુર્માતુના ઝોરાસ્ટ્રિયનો સુરક્ષા પરિસ્થિતિઓથી પ્રભાવિત થયા છે જે ઇરાકને આઈએસઆઈએસ અને તેના પછીના અસાધારણ સંજોગોમાં આવી હતી. મંત્રી ઇવાન ફાયેક જાબોએ દર્દીની જરૂરિયાતો સાંભળી અને સમસ્યાઓનું નિરાકરણ તેમજ તેમને થયેલા નુકસાન માટે વળતર આપવાનું વચન આપ્યું.

Leave a Reply

*