વિશ્ર્વમાં હકારાત્મકતા વધારો

ધ્યાન પ્રાર્થના દ્વારા તમારા મનને શાંત કરીને તમારા તણાવ અને તમારા બોજને મુક્ત કરો. આ બધું દાદાર અહુરા મઝદા પર સંપૂર્ણ વિશ્ર્વાસ અને આસ્થા સાથે છોડી દો અને જ્યારે તમે આમ કરો છો, ત્યારે તમે તેની સાથે જોડાઈ રહ્યા છો. તેના સમય અને તેના માર્ગો પર વિશ્ર્વાસ કરવાનું યાદ રાખો. નિરાશ ન થાઓ, ખુલ્લા દરવાજા અને બંધ દરવાજા પર વિશ્ર્વાસ કરો. તે જાણે છે કે તમારા માટે શું શ્રેષ્ઠ છે. તમારામાં વિશ્ર્વાસ રાખો કારણ કે ભગવાન તમારામાં વસે છે અને તેથી, તમે તફાવત લાવવા માટે
સક્ષમ છો.
તમારા આશીર્વાદોની ગણતરી કરીને તમારી પાસે જે છે તેના માટે આભારી બનો, તમારી પાસે જે છે અને તમે જે પ્રાપ્ત કરી રહ્યાં છો તેના માટે આભારી બનો, પછી ભલે તે તમને ગમે તેટલું નજીવું લાગે. જીવનમાં પુષ્કળ સારી વસ્તુઓ મેળવવા માટે, તમારા રોજિંદા જીવનમાં સારા વલણ સાથે હકારાત્મક વિચારસરણી રાખો ગમે તે થાય, સારું કરવાનું ચાલુ રાખો અને તમે જે સારું કરશો તે અનેક ગણું થઈ તમારી પાસે પાછું આવશે.
ઉશ્તા – સુખ: હસતા શીખો અને બીજાને હસાવતા શીખો; ખુશી ફેલાવો – વિશ્ર્વને તેની જરૂર છે! હસવું તમારા હૃદય, ઘર, સમુદાય, સમાજ અને વિશ્ર્વમાં ખુશી લાવે છે.
સારા અને પ્રસંશાકારી શબ્દો કહીને પોતાને અને અન્યને પ્રોત્સાહિત કરો જે અંદરના અગ્નિને પ્રેરણા આપે અને પ્રજવલિત કરે. સૌથી અગત્યનું, જીવનમાં એક સારા શોધક બનો, તમારી જાતમાં અથવા અન્ય લોકો અથવા પરિસ્થિતિઓમાં ભૂલો શોધવાને બદલે, કંઈક સારું શોધો. યાદ રાખો કે તમે ખૂબ મૂલ્યવાન છો.
વાસ્તવિકતા: તમે જે ઈચ્છો છો તે અથવા તમે તમારી જાતે કરવા માંગો છો તે મેળવવા માટે સક્ષમ ન હોઈ શકો, પરંતુ જ્યારે તમે અહુરા મઝદામાં 100% વિશ્ર્વાસ કરો છો, ત્યારે તમે અહુરા મઝદાને કહીને તમારા સપનાને પ્રાપ્ત કરી શકો છો. જે હું મારી જાતે કરી શકતો નથી. તમારા સક્રિય મનને બંધ કરો અને તમારા સબ/સુપર કોન્શિયસ મનને અનંત સુપર કોન્સિયસ વિઝડમના પૂલ સાથે જોડો.
અમુક સમયે, અહરીમન, શેતાન, તમારી આસપાસના લોકો તમને નકારાત્મકતાથી નીચે ધકેલવાની કોશિશ કરશે. તેને મંજૂરી આપશો નહીં. નકારાત્મક વિચારોમાંથી સકારાત્મક તરફ સ્વિચ કરીને ભગવાનની સકારાત્મકતા સાથે રહો. જ્યારે તમે બીજાને આપો છો, ત્યારે તે તમારી પાસે અનેક ગણું બની પાછું આવે છે.

Leave a Reply

*